![](https://benhvien74tw.org.vn/public/themes/images/banner_chinh.jpg?vs=1)
BỆNH VIỆN 74 TRUNG ƯƠNG TỔ CHỨC BẾ GIẢNG LỚP ĐÀO TẠO LIÊN TỤC VÀ CHUYỂN GIAO KỸ THUẬT.
BẾ GIẢNG LỚP ĐÀO TẠO LIÊN TỤC VÀ CHUYỂN GIAO KỸ THUẬT SINH THIẾT MÀNG PHỔI MÙ, GÂY DÍNH MÀNG PHỔI BẰNG THUỐC, HÓA CHẤT
Sau 01 tháng học tập (từ 20/6/2023 đến 20/7/2023), sáng ngày 20/7/2023, tại Hội trường nhà A đã tổ chức bế giảng lớp đào tạo liên tục và chuyển giao kỹ thuật “Sinh thiết màng phổi mù; Gây dính màng phổi bằng thuốc/ hóa chất qua ống dẫn lưu màng phổi”.
Đến tham dự bế giảng có TS.BS Vũ Quang Diễn: Bí thư Đảng ủy- Giám đốc bệnh viện; TS.BS Trần Thành Trung: Phó giám đốc bệnh viện cùng các bác sĩ là giảng viên của lớp học và 26 học viên.
BSCKII. Đinh Văn Thịnh: Trưởng phòng Đào tạo- NCKH&CĐT báo cáo kết quả triển khai lớp học: tất cả 26 học viên tham gia đào tạo (bác sĩ: 15; điều dưỡng: 11) đều được cấp chứng chỉ, trong đó: đạt loại xuất sắc 13 học viên (50%), đạt loại giỏi 13 học viên (50%). Thành tích lớp học đạt được là tổng hòa của các yếu tố: giảng viên có trình độ chuyên môn cao, nhiệt tình, tâm huyết trong giảng dạy và sự tham gia học tập tích cực, tuân thủ nội dung, quy chế của học viên cùng sự theo dõi sát sao từ ban tổ chức lớp học.
Thay mặt cho Ban lãnh đạo bệnh viện, TS.BS Trần Thành Trung: Phó giám đốc bệnh viện chúc mừng thành tích đạt được của lớp học và mong rằng với kiến thức, kỹ năng đã được truyền tải qua lý thuyết, thực hành thì các bác sĩ, điều dưỡng sẽ vận dụng thật tốt khi về làm việc thực tiễn tại bệnh viện mình, đội ngũ bác sĩ giảng viên của Bệnh viện 74 Trung ương luôn sẵn sàng giúp đỡ, tháo gỡ khó khăn, vướng mắc trong quá trình triển khai dịch vụ kỹ thuật.
Đại diện cho toàn thể học viên tham gia lớp học, Bs Vương Văn Huy- Bệnh viện Phổi Tuyên Quang đã phát biểu bày tỏ cảm xúc và cảm ơn sự quan tâm, tạo điều kiện giúp đỡ của Ban giám đốc bệnh viện, đội ngũ giảng viên nhiệt tình giảng dạy và hứa sẽ vận dụng tốt những kiến thức, kỹ năng đã học góp phần chung vào sự nghiệp chăm sóc sức khỏe cho nhân dân.
Kết thúc bế giảng là hình ảnh hân hoan của các học viên khi được nhận chứng chỉ từ Ts.Bs Vũ Quang Diễn: Bí thư Đảng ủy – Giám đốc bệnh viện; Ts.Bs Trần Thành Trung: Phó giám đốc bệnh viện./.
Bài viết khác
-
ĐÁNH GIÁ CHUYỂN GIAO KỸ THUẬT NUÔI CẤY ĐỊNH DANH VI KHUẨN LÀM KHÁNG SINH ĐỒ TẠI BỆNH VIỆN 74 TRUNG ƯƠNG
ĐÁNH GIÁ CHUYỂN GIAO KỸ THUẬT NUÔI CẤY ĐỊNH DANH VI KHUẨN LÀM KHÁNG SINH ĐỒ TẠI BỆNH VIỆN 74 TRUNG ƯƠNG -
KHUYẾN CÁO PHÒNG, CHỐNG BỆNH BẠCH HẦU
KHUYẾN CÁO PHÒNG, CHỐNG BỆNH BẠCH HẦU -
BỆNH VIỆN NHIỆT ĐỚI TW KHAI GIẢNG LỚP HỒI SỨC CẤP CỨU CHO HỌC VIÊN BỆNH VIỆN 74 TRUNG ƯƠNG
BỆNH VIỆN NHIỆT ĐỚI TW KHAI GIẢNG LỚP HỒI SỨC CẤP CỨU CHO HỌC VIÊN BỆNH VIỆN 74 TRUNG ƯƠNG. -
KHAI GIẢNG LỚP KIỂM SOÁT NHIỄM KHUẨN CƠ BẢN
BỆNH VIỆN 74 TRUNG ƯƠNG KHAI GIẢNG LỚP ĐÀO TẠO LIÊN TỤC KIỂM SOÁT NHIỄM KHUẨN CƠ BẢN. -
LÀM VIỆC VỚI ĐOÀN CHUYÊN GIA CỦA VIỆN NGHIÊN CỨU LAO- JATA NHẬT BẢN VÀ BỆNH VIỆN PHỔI HÀ NỘI
BỆNH VIỆN 74 TRUNG ƯƠNG TIẾP ĐOÀN CHUYÊN GIA CỦA VIỆN NGHIÊN CỨU LAO- JATA NHẬT BẢN VÀ BỆNH VIỆN PHỔI HÀ NỘI. -
KHAI GIẢNG CÁC LỚP ĐÀO TẠO CHỈ ĐẠO TUYẾN TẠI BỆNH VIỆN 74 TRUNG ƯƠNG
BỆNH VIỆN 74 TRUNG ƯƠNG TỔ CHỨC KHAI GIẢNG CÁC LỚP ĐÀO TẠO CHỈ ĐẠO TUYẾN KỸ THUẬT XÉT NGHIỆM VI SINH CƠ BẢN VÀ NỘI -
THAM GIA BẢO HIỂM Y TẾ ĐỂ ĐƯỢC HƯỞNG CÁC QUYỀN LỢI KHI KHÁM CHỮA BỆNH
THAM GIA BẢO HIỂM Y TẾ ĐỂ ĐƯỢC HƯỞNG CÁC QUYỀN LỢI KHI KHÁM CHỮA BỆNH. -
THẢO LUẬN HỢP TÁC CỦA ĐẠI HỌC SYDNEY, AUSTRALIA VÀ ĐẠI HỌC Y HÀ NỘI VỚI BỆNH VIỆN 74 TRUNG ƯƠNG.
THẢO LUẬN HỢP TÁC CỦA ĐẠI HỌC SYDNEY, AUSTRALIA VÀ ĐẠI HỌC Y HÀ NỘI VỚI BỆNH VIỆN 74 TRUNG ƯƠNG. -
NGÀY HỘI HIẾN MÁU TÌNH NGUYỆN TẠI BỆNH VIỆN 74 TRUNG ƯƠNG
NGÀY HỘI HIẾN MÁU TÌNH NGUYỆN TẠI BỆNH VIỆN 74 TRUNG ƯƠNG -
HƯỞNG ỨNG NGÀY MÔI TRƯỜNG THẾ GIỚI 05/6
HƯỞNG ỨNG NGÀY MÔI TRƯỜNG THẾ GIỚI 05/6