![](https://benhvien74tw.org.vn/public/themes/images/banner_chinh.jpg?vs=1)
TRAO QUÀ CHO NGƯỜI BỆNH CÓ HOÀN CẢNH KHÓ KHĂN ĐANG ĐIỀU TRỊ TẠI BỆNH VIỆN 74 TRUNG ƯƠNG
Hội Chữ thập đỏ thành phố Phúc Yên cùng Ngân hàng Nông nghiệp và phát triển Nông thôn Việt Nam Chi nhánh Vĩnh Phúc II phối hợp với Công đoàn Bệnh viện 74 Trung ương tổ chức trao quà Tết cho người bệnh có hoàn cảnh khó khăn đang điều trị tại Bệnh viện.
Ngày 05/02/2023, Hội Chữ thập đỏ thành phố Phúc Yên cùng Ngân hàng Nông nghiệp và phát triển Nông thôn Việt Nam Chi nhánh Vĩnh Phúc II phối hợp với Công đoàn Bệnh viện 74 Trung ương tổ chức trao quà Tết cho người bệnh có hoàn cảnh khó khăn đang điều trị tại Bệnh viện.
Lãnh đạo Bv tiếp Đoàn đến tặng quà cho người bệnh
Với tinh thần “lá lành đùm lá rách”, Hội chữ thập đỏ Thành phố cùng Ngân hàng Nông nghiệp và phát triển Nông thôn Việt Nam Chi nhánh Vĩnh Phúc II đã trao 38 xuất quà trị giá 500.000 đồng cho người bệnh có hoàn cảnh khó khăn đang điều trị tại các khoa. Chia sẻ và thấu hiểu hoàn cảnh của người bệnh khi không thể sum họp đón Tết bên gia đình, đại diện cho Hội Chữ thập đỏ thành phố Phúc Yên cùng Ngân hàng Nông nghiệp và phát triển Nông thôn Việt Nam Chi nhánh Vĩnh Phúc II đã động viên người bệnh vững tin, vượt qua mọi khó khăn để sớm bình phục trở về cùng gia đình.
Những món quà tuy nhỏ nhưng vô cùng ý nghĩa, chứa đựng nhiều tình cảm, sự sẻ chia với những khó khăn, vất vả của bệnh nhân, qua đó mong bệnh nhân có thêm niềm vui, động lực vượt lên hoàn cảnh số phận, cùng đón mùa xuân mới ấm áp, tươi vui.
Đoàn thăm hỏi và tặng quà cho người bệnh có hoàn cảnh khó khăn
BSCKII. Nguyễn Thị Thanh Liễu: Phó giám đốc – Chủ tịch Công đoàn Bệnh viện gửi lời cảm ơn sâu sắc đến Hội Chữ thập đỏ thành phố Phúc Yên cùng Ngân hàng Nông nghiệp và phát triển Nông thôn Việt Nam Chi nhánh Vĩnh Phúc II đã có tấm lòng nhân ái, sẻ chia, động viên người bệnh nhân dịp tết đến xuân về. Thay mặt cho Bệnh viện 74 Trung ương đồng chí gửi lời chúc mừng năm mới “An khang thịnh vượng, Vạn sự như ý” đến tập thể các đơn vị cũng như toàn thể gia đình. Công đoàn Bệnh viện 74 Trung ương mong muốn nhận được đồng hành cùng các đơn vị để thực hiện thêm nhiều hoạt động ý nghĩa./.
Đoàn thăm hỏi và tặng quà cho người bệnh có hoàn cảnh khó khăn
NGUYỄN THẮM – PHÒNG KHTH
Bài viết khác
-
ĐÁNH GIÁ CHUYỂN GIAO KỸ THUẬT NUÔI CẤY ĐỊNH DANH VI KHUẨN LÀM KHÁNG SINH ĐỒ TẠI BỆNH VIỆN 74 TRUNG ƯƠNG
ĐÁNH GIÁ CHUYỂN GIAO KỸ THUẬT NUÔI CẤY ĐỊNH DANH VI KHUẨN LÀM KHÁNG SINH ĐỒ TẠI BỆNH VIỆN 74 TRUNG ƯƠNG -
KHUYẾN CÁO PHÒNG, CHỐNG BỆNH BẠCH HẦU
KHUYẾN CÁO PHÒNG, CHỐNG BỆNH BẠCH HẦU -
BỆNH VIỆN NHIỆT ĐỚI TW KHAI GIẢNG LỚP HỒI SỨC CẤP CỨU CHO HỌC VIÊN BỆNH VIỆN 74 TRUNG ƯƠNG
BỆNH VIỆN NHIỆT ĐỚI TW KHAI GIẢNG LỚP HỒI SỨC CẤP CỨU CHO HỌC VIÊN BỆNH VIỆN 74 TRUNG ƯƠNG. -
KHAI GIẢNG LỚP KIỂM SOÁT NHIỄM KHUẨN CƠ BẢN
BỆNH VIỆN 74 TRUNG ƯƠNG KHAI GIẢNG LỚP ĐÀO TẠO LIÊN TỤC KIỂM SOÁT NHIỄM KHUẨN CƠ BẢN. -
LÀM VIỆC VỚI ĐOÀN CHUYÊN GIA CỦA VIỆN NGHIÊN CỨU LAO- JATA NHẬT BẢN VÀ BỆNH VIỆN PHỔI HÀ NỘI
BỆNH VIỆN 74 TRUNG ƯƠNG TIẾP ĐOÀN CHUYÊN GIA CỦA VIỆN NGHIÊN CỨU LAO- JATA NHẬT BẢN VÀ BỆNH VIỆN PHỔI HÀ NỘI. -
KHAI GIẢNG CÁC LỚP ĐÀO TẠO CHỈ ĐẠO TUYẾN TẠI BỆNH VIỆN 74 TRUNG ƯƠNG
BỆNH VIỆN 74 TRUNG ƯƠNG TỔ CHỨC KHAI GIẢNG CÁC LỚP ĐÀO TẠO CHỈ ĐẠO TUYẾN KỸ THUẬT XÉT NGHIỆM VI SINH CƠ BẢN VÀ NỘI -
THAM GIA BẢO HIỂM Y TẾ ĐỂ ĐƯỢC HƯỞNG CÁC QUYỀN LỢI KHI KHÁM CHỮA BỆNH
THAM GIA BẢO HIỂM Y TẾ ĐỂ ĐƯỢC HƯỞNG CÁC QUYỀN LỢI KHI KHÁM CHỮA BỆNH. -
THẢO LUẬN HỢP TÁC CỦA ĐẠI HỌC SYDNEY, AUSTRALIA VÀ ĐẠI HỌC Y HÀ NỘI VỚI BỆNH VIỆN 74 TRUNG ƯƠNG.
THẢO LUẬN HỢP TÁC CỦA ĐẠI HỌC SYDNEY, AUSTRALIA VÀ ĐẠI HỌC Y HÀ NỘI VỚI BỆNH VIỆN 74 TRUNG ƯƠNG. -
NGÀY HỘI HIẾN MÁU TÌNH NGUYỆN TẠI BỆNH VIỆN 74 TRUNG ƯƠNG
NGÀY HỘI HIẾN MÁU TÌNH NGUYỆN TẠI BỆNH VIỆN 74 TRUNG ƯƠNG -
HƯỞNG ỨNG NGÀY MÔI TRƯỜNG THẾ GIỚI 05/6
HƯỞNG ỨNG NGÀY MÔI TRƯỜNG THẾ GIỚI 05/6